shafi_kai_bg

Kariyar shigar iska compressor

Kariyar shigar iska compressor

Hoto02
Hoto01

1. Ya kamata a ajiye injin damfara daga tururi, gas, da ƙura. Bututun shigar iska ya kamata a sanye da na'urar tacewa. Bayan da injin damfara ya kasance a wurin, yi amfani da masu sarari don jujjuya shi daidai gwargwado.

2. Koyaushe kiyaye waje na tanki mai tsabta. An haramta walda ko sarrafa zafi kusa da tankin ajiyar iskar gas. Ya kamata a gwada tankin ajiyar iskar gas don gwajin matsa lamba na hydraulic sau ɗaya a shekara, kuma gwajin gwajin ya kamata ya zama 1.5 sau da ƙarfin aiki. Ya kamata a duba ma'aunin iska da bawul ɗin aminci sau ɗaya a shekara.

3. Masu aiki ya kamata su sami horo na musamman kuma dole ne su fahimci tsari, aiki, da ayyuka na screw compressor da kayan aiki, kuma su saba da aiki da hanyoyin kulawa.

4. Masu gudanar da aiki su sanya kayan aiki, su kuma ‘yan madigo su sanya rigunan su a cikin hular aikinsu. An haramta shi sosai don yin aiki a ƙarƙashin rinjayar barasa, shiga cikin al'amuran da ba su da alaka da aiki, barin tashar aiki ba tare da izini ba, da yanke shawara kan masu aiki na gida don karɓar aikin ba tare da izini ba.

5. Kafin fara kwampreshin iska, yin bincike da shirye-shirye kamar yadda ake buƙata, kuma tabbatar da buɗe duk bawuloli akan tankin ajiyar iska. Bayan farawa, injin dizal dole ne ya yi aikin dumama cikin ƙananan gudu, matsakaicin gudu, da ƙimar ƙima. Kula da ko karatun kowane kayan aiki na al'ada ne kafin a yi aiki tare da kaya. Ya kamata a fara da matsa lamba iska tare da ƙara nauyi a hankali, kuma ana iya sarrafa shi da cikakken nauyi kawai bayan duk sassan sun kasance na al'ada.

6. A lokacin aikin injin damfara, koyaushe kula da karatun kayan aiki (musamman karatun ma'aunin iska) kuma sauraron sautin kowane naúrar. Idan an sami wata matsala, dakatar da injin nan da nan don dubawa. Matsakaicin matsa lamba na iska a cikin tankin ajiyar gas dole ne ya wuce matsa lamba da aka ƙayyade akan farantin suna. Kowane sa'o'i 2 zuwa 4 na aiki, ya kamata a buɗe buɗaɗɗen mai da bawul ɗin fitar da ruwa na injin sanyaya da tankin ajiyar iska sau 1 zuwa 2. Yi aiki mai kyau a tsaftace injin. Kada a zubar da dunƙule iska compressor da ruwan sanyi bayan dogon lokaci aiki.


Lokacin aikawa: Afrilu-24-2024

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana.